New Document

อยากเรียนต่อ ป โท เภสัชที่เกี่ยวกับ manage มีไหมครับ

ห้องเภสัชกร

อยากเรียนต่อ ป โท เภสัชที่เกี่ยวกับ manage มีไหมครับ

โพสต์โดย blacksmithday » 23 ต.ค. 2009, 07:13

อยากเรียนต่อ ป โท เภสัชที่เกี่ยวกับ manage มี มหาลัยไหนบ้างที่เปิดสอนอ่ะครับ แล้วมีแบบเรียนแค่เสาร์ขอาทิตย์ไหม เพราะ ผอ คงไม่ให้ลาเรียนแบบจันทร์-ศุกร์แน่ๆ และถามอีกข้อนึงครับ ถ้าเราไปเรียนสาธารณสุขศาสตร์ ป. โท จะนำมาใช้พัฒนาความก้าวหน้าในตำแหน่งวิชาชีพของเภสัช เพื่อขึ้นซี 8 ได้ไหมครับ หรือต้องเป้นสายของเภสัชอย่างเดียว เพราะเห็นคนเขาไปเรียน ป.โท สาธารณสุขกันหลายคนเลยครับ
blacksmithday

Re: อยากเรียนต่อ ป โท เภสัชที่เกี่ยวกับ manage มีไหมครับ

โพสต์โดย khimkhim » 23 ต.ค. 2009, 23:58

manage มีหลายที่เลยค่ะ ที่รู้มาก็ ขอนแก่น มหิดล แต่ว่าเรียนเสาร์อาทิตย์ได้มั๊ย ต้องลองเช็คในเว็บนะคะ ถ้าอยากเรียนต่อต้องเข้าเว็บหาข้อมูลเยอะๆค่ะ เพราะลักษณะการเรียนการสอนแต่ละที่ไม่เหมือนกัน จะได้รู้ว่าเราอยากเรียนแบบไหนสไตล์ไหนค่ะ แล้วก็พยายามหาข้อมูลจากคนรู้จักว่า ที่ไหนเด่นเรื่องอะไรด้วยก็ดีนะคะ
khimkhim

Re: อยากเรียนต่อ ป โท เภสัชที่เกี่ยวกับ manage มีไหมครับ

โพสต์โดย INDY_Rx » 24 ต.ค. 2009, 12:26

อีกที่นึงก็ มศว.คับ เป็นบริหารทาง pharmacy ของคณะเภสัชฯ

แต่ถ้าเสาร์อาทิตย์แนะนำเป็น MBA อ่ะคับ...แต่มันก็ต่อยอดทางด้านเภสัชได้น่ะคับ...

เพราะ MBA ก็เลือกเน้นได้อ่ะคับ...อาจจะเน้นการจัดการเป็นพิเศษได้...ทั้งนี้ขึ้นกับแต่ละหลักสูตรของแต่ละมหาวิทยาลัยครับ

อีกอย่างเปิดโลกทัศน์ได้กว้างเลยครับ...ไม่ได้อยู่แค่ในโลกของเภสัชฯ ได้รู้จักผู้คนหลากหลายอาชีพ...หลากหลายทัศนคติ

apply ได้กับงานที่หลากหลายครับ ^^
INDY_Rx

โพสต์โดย NorthPhar » 24 ต.ค. 2009, 12:37

ขอนแก่นครับ มีหลักสูตรภาคปกติ ค่าเทอมไม่แพง เหมาจ่ายเทอมละสองหมื่น เป็นหลักสูตร Master degree of Pharmacy Management (การจัดการทางเภสัชกรรม)ไปเรียนเดือนละ 1-2 ครั้ง กำหนดวันได้ตามความสะดวกของนักศึกษา และ อาจารย์ผู้สอน ที่เหลือเก็บ module จากการประชุมครั้งละ 5 วัน สนใจติดตามรายละเอียดได้ที่ website ของ ม.ขอนแก่น และคณะเภสัชศาสตร์ ม.ขอนแก่น ครับ
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

โพสต์โดย ck0707007 » 31 ต.ค. 2009, 20:31

เรียน MBA หรือไม่ก็บริหารรัฐกิจไปเลย
เลือกเอาใกล้บ้าน ใกล้ที่ทำงาน
ck0707007

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่