New Document

สอบถามเรื่องการบรจุเป็นข้าราชการครับ

ห้องเภสัชกร

สอบถามเรื่องการบรจุเป็นข้าราชการครับ

โพสต์โดย oomN » 25 พ.ย. 2009, 14:26

เนื่องจากกรมอนามัย กรุงเทพมหานครประกาศรับสมัครเภสัชกร เมื่อผมโทรสอบถามเขาบอกว่ารับตำแหน่งระดับ 3 ส่วนตัวผมจบ pharmD
มีเรื่องสอบถามดังนี้ครับ
1.จบฟาร์มดี โดยทั่วไปบรรจุที่ระดับ3 หรือ 4 ครับ บางที่บอกระดับ 3 แต่เงินเดือนได้เท่าระดับ 4
2.หากฟาร์มดีบรรจุระดับ 4 ผมถือว่าไม่มีคุณสมบัติในตำแหน่งงานนี้ใช่หรือไม่ครับ
3.ในกรณีข้อ 2 ผมสามารถเข้าบรรจุโดยเริ่มต้นที่ระดับ 3 ได้หรือไม่ (ยอมบรรจุต่ำกว่าวุฒิ)

พี่ที่ทำงานฝ่ายการเจ้าหน้าที่ เขาบอกว่าเพิ่งรู้ว่ามีหลักสูตร 6 ปี และบอกว่านึกว่ามีจบมาแค่รุ่นเดียว :neutral: ในกรณีนี้พี่เขาบอกว่าผมขาดคุณสมบัติ
ใครช่วยไขข้อข้องใจผมได้ก็ขอบคุณมากเลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย oomN เมื่อ 25 พ.ย. 2009, 23:49, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
oomN

Re: สอบถามเรื่องการบรจุเป็นข้าราชการครับ

โพสต์โดย oomN » 25 พ.ย. 2009, 14:34

เพิ่งโทรไป กพ. มาครับ เขาบอกว่าไม่มีระบบซี แต่จะเรียกรวมว่าข้าราชการระดับปฏิบัติงาน ส่วนในกรณีผมพี่ที่ กพ. บอกว่าข้าราชการสังกัด กทม.นั้นทางหน่วยงาน (กทม.) จะมีระเบียบของเขาเอง แต่ตอนที่ผมโทรไปถามที่กองอนามัย กทม.ที่รับสมัครเขาบอกว่ายึดตาม กพ. ผมงงมากครับสรุปว่าผมมีคุณสมบัติหรือไม่ พี่ๆที่รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ช่วยผมทีครับ
oomN

Re: สอบถามเรื่องการบรจุเป็นข้าราชการครับ

โพสต์โดย namwanrx » 26 พ.ย. 2009, 23:39

ปัจจุบันไม่เห็นมีซี ปรับเข้าแท่งแล้ว ไม่มีคุณสมบัติตรงไหน
ปริญญาตรี เภสัชศาสตร์เหมือนกัน มีประสบการณืในการฝึกปฏิบัติงาน 6 ด้าน
ตรงไหน???? ตอนพี่บรรจุ ซี 4 ปัจจุบัน 3-4 ก็ปฏิบัติการเหมือนกัน ต่างกันน่าจะเป็นเงินเดือนนะ
ลองศึกษาดูอีกที ถ้ามีที่อื่นไปสมัครที่อื่นเฮอะ ท่าทางที่นี่นะแปลก
namwanrx

โพสต์โดย blacksmithday » 30 พ.ย. 2009, 16:34

1.จบฟาร์มดี โดยทั่วไปบรรจุที่ระดับ3 หรือ 4 ครับ บางที่บอกระดับ 3 แต่เงินเดือนได้เท่าระดับ 4
ตอบ เมื่อก่อนตอนแรกๆก็ซี 4 ครับ แต่ต่อมาให้บรรจุซี 3 แล้วตอนนี้น้องจะเข้าเป้นแท่งจะได้อยู่แท่งปฏิบัติการครับ
2.หากฟาร์มดีบรรจุระดับ 4 ผมถือว่าไม่มีคุณสมบัติในตำแหน่งงานนี้ใช่หรือไม่ครับ
ไม่ใช่ครับ น้องมีคุณสมบัติแต่เขาไม่ให้ซีน้องตามคุณสมบัติหรอกครับ เหมือนเขารับวุฒ ป.ตรี แต่น้องจบ ป.โท ประมานนนั้น
3.ในกรณีข้อ 2 ผมสามารถเข้าบรรจุโดยเริ่มต้นที่ระดับ 3 ได้หรือไม่ (ยอมบรรจุต่ำกว่าวุฒิ)
ได้ครับ
blacksmithday

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่