New Document

ประกาศเรื่องการขอเลื่อนการแจ้งผลสอบความรู้ ครั้งที่ 1/2552

ห้องเภสัชกร

Re: ประกาศเรื่องการขอเลื่อนการแจ้งผลสอบความรู้ ครั้งที่ 1/2552

โพสต์โดย Se7olution » 22 เม.ย. 2009, 23:25

สุดท้ายก็มาจบที่มุมมองของคนมันต่างกัน ยิ่งระดับต่างกัน มุมมองก็ยิ่งห่างไกลกัน แล้วยิ่งตัวเองไม่เคยผ่านประสบการณ์นั้นมาก่อน ก็คิดว่าง่าย ทำได้ ใช่ดิ จบกันมานานแล้วนี่ แต่ก็ทำไรไม่ได้ ผลก็จะออกละ ถ้าไม่ผ่านก็เตรียมเก็บตังไว้สอบใหม่ แพงเนอะค่าสอบ ตกเยอะด้วยนี่ ปีนี้ รวยกันเลยทีเดียว เงินที่ได้เยอะๆ เอาไปพัฒนาอะไรบ้างก็ดีนะ อย่าให้เสียเปล่า
Se7olution

Re: ประกาศเรื่องการขอเลื่อนการแจ้งผลสอบความรู้ ครั้งที่ 1/2552

โพสต์โดย สุธาทิพย์ » 23 เม.ย. 2009, 06:12

adRIAmYCin เขียน:
สุธาทิพย์ เขียน:เปลี่ยนจากการปฏิบัติเป็นการเขียนบรรยายวิธ๊การมันจะดีกว่ามั้ย เขียนหลักการน่ะค่ะ บางคนที่สอบไม่ผ่านไม่ได้แปลว่าไม่มีความรู้นะคะ แต่ตื่นเต้น รนราน ทำไม่ทัน อาจารย์คุมสอบก็รู้ดี

ก็ตรงนี้แหละครับที่จะวัด ถ้ามีความรู้เต็มหัว แต่เอาออกมาใช้ไม่ได้ก็เปล่าประโยชน์ เวลาเจอคนไข้ไม่มีโอกาสเขียนหลักการให้คนไข้เอากลับบ้านไปอ่านนะครับ :mrgreen:

อันนี้ขอเป็นการแสดงความเห็นนะคะ ไม่ใช่การโต้ตอบ คือว่า ปัจจุบันนี้การสอบภาคปฏิบัติ มันก็คือการท่องแล้วก็ท่อง เอามาตอบ มีรุ่นพี่ เพื่อนหลายคนที่สอบใบประกอบผ่าน แต่สุดท้ายก็จ่ายยาไม่เป็น นี่เป็นเรื่องจริง แล้วอย่างนี้จะมีประโยชน์ยังไงล่ะคะ ก็ไม่เข้าใจอีก
สุธาทิพย์

โพสต์โดย Pharma_Name » 23 เม.ย. 2009, 08:59

สุธาทิพย์ เขียน:สภาไม่เคยประกาศผลสอบได้ตรงกับวันที่แจ้งไว้เลยซักครั้งเดียว

ปี 2550 สภาเภสัชกรรมประกาศผลสอบใบประกอบวิชาชีพเภสัชกรรม ก่อนวันที่กำหนดอย่างเป็นทางการ ปี 2551 สภาเภสัชกรรมประกาศผลสอบใบประกอบวิชาชีพเภสัชกรรม ตรงกับวันที่กำหนดอย่างเป็นทางการ ปี 2552 สภาเภสัชกรรมกำหนดประกาศผลวันที่ 20 เมษายน 2552 แต่ว่าเลื่อนเนื่องจากเหตุผลของวันหยุดยาว หรืออาจะมีเหตุผลอื่นใด ที่ไม่สามารถบอกได้ อันนี้ผมก็ไม่ทราบ แต่ก็เลื่อนมาเป็นวันนี้ คือ วันที่ 23 เมษายน 52 ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะประกาศได้มั้ย คงต้องรอเย็นวันนี้นะครับ

ที่โพสต์ข้อความนี้ก็เพราะว่าไม่อยากให้เข้าใจผิด เดี๋ยวผู้อื่นที่ไม่ทราบมาอ่านเจอ จะเข้าใจผิดได้ สภาผิดผมก็ว่าผิด สภาถูกผมก็ว่าถูก
Pharma_Name

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่