New Document

สอบถามเรื่องการย้ายไปช่วยราชการ

ห้องเภสัชกร

สอบถามเรื่องการย้ายไปช่วยราชการ

โพสต์โดย beebee » 11 ส.ค. 2009, 21:53

เรียนพี่ๆที่เคารพรัก น้องขอถามนิดนึงค่ะ ว่า การย้ายไปช่วยราชการเนี่ย เค้าเอาตำแหน่ง หรือ จ. ไปด้วยมั๊ยคะ เพิ่งเข้าทำงานเป็นลูกจ้าง ไม่ทราบเกี่ยวกับกฎระเบียบนี้ค่ะ พอดีพี่ที่ รพ จะย้ายไปช่วยราชการที่จังหวัดอื่น แต่น้องไม่กล้าถามพี่เค้าอ่ะค่ะ กลัวพี่เค้าคิดมาก
beebee

Re: สอบถามเรื่องการย้ายไปช่วยราชการ

โพสต์โดย เภสัชทุง » 14 ส.ค. 2009, 00:50

ไปแต่ตัวครับ จ.18 ยังอยู่ที่จังหวัด ดังนั้น เวลาพิจารณาความดีความชอบ หรือ เลื่อนตำแหน่ง ในจังหวัดนั้น จะมีปัญหา อาจได้แค่การเลื่อนระดับปกติ ไม่ใช่กรณี 1.5 ขั้น 2 ขั้น หรือ เลื่อนระดับสูงขึ้น เพราะตำแหน่งไม่ได้อยู่ที่จังหวัดที่ไป

ตามระเบียบ การไปช่วยราชการ หาก 2 ปี ยังหาตำแหน่งว่างในจังหวัดที่ไป ไม่ได้ ก็ต้องกลับมาทำงานที่เดิมครับ แต่ในทางปฏิบัติ มักผ่อนปรนกัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
เภสัชทุง

ย้อนกลับไปยัง เอสเปรสโซ่