New Document

พักนี้ทำไมร้านขายยาเซ้งเยอะจังครับ....

เภสัชกรร้านยา

Re: พักนี้ทำไมร้านขายยาเซ้งเยอะจังครับ....

โพสต์โดย khunshine » 11 เม.ย. 2011, 16:04

ร้านยามันเปิดง่ายครับ เพราะเรื่องแขวนป้ายนี่แหละ ถ้าวันไหนเข้มงวดจริง เรื่องแขวนป้าย ถ้าเภสัชเปิดร้านเอง อยู่ร้านเอง เหมือนคลินิกหมอ อะไรๆ มันคงดีขึ้นครับ คงไม่แย่งกันเปิดเหมือนทุกวันนี้ แถวบ้า่นผม ตึกไหน สร้างใหม่ ร้า่นแรกที่ขึ้นป้า่ยคือร้า่นอะไรรู้มั๊ยครับ

ร้านขายยา :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
khunshine

Re: พักนี้ทำไมร้านขายยาเซ้งเยอะจังครับ....

โพสต์โดย ohayo » 12 เม.ย. 2011, 15:45

ถ้าเป็นอย่างที่คุณ humbler ว่าจริงๆ ก็ขอร้องให้ไปปิดขย.2ก่อน แล้วค่อยบังอาจมาตรวจขย.1 แบบเราๆ เฮ้อ เบื่อพวกเรียงลำดับความสำคัญไม่เป็น ให้ทายเลยนะ อีกกี่สิบปี วงร้านร้านยาเมืองไทยก็จะเป็นแบบนี้แหละ เครียดจนไม่เครียดแล้ว ไหวก็ทำ ไม่ไหวก็ทำอย่างอื่น จบ :roll: :roll:
ohayo

โพสต์โดย zartingtong » 12 เม.ย. 2011, 17:56

เค้ารู้ว่าผักชีปลูกที่ไหนครับ :lol:
zartingtong

โพสต์โดย humbler » 12 เม.ย. 2011, 18:43

ohayo เขียน:ถ้าเป็นอย่างที่คุณ humbler ว่าจริงๆ ก็ขอร้องให้ไปปิดขย.2ก่อน แล้วค่อยบังอาจมาตรวจขย.1 แบบเราๆ เฮ้อ เบื่อพวกเรียงลำดับความสำคัญไม่เป็น ให้ทายเลยนะ อีกกี่สิบปี วงร้านร้านยาเมืองไทยก็จะเป็นแบบนี้แหละ เครียดจนไม่เครียดแล้ว ไหวก็ทำ ไม่ไหวก็ทำอย่างอื่น จบ :roll: :roll:

ต้องบอกใบ้ชื่อจังหวัด ดีไม๊ครับเนี่ย..(ขึ้นต้นด้วย ส. ละกัน อิอิ)
เค้าตอบอย่างนั้นจริงๆๆครับ ว่าตรวจเฉพาะ ขย.1 (ขย.2ไม่ได้ตรวจ) และตรวจตามรายชื่อในใบลิสต์
ผมถามว่าอำเภอนี้มีตรวจกี่ร้านอะไรบ้าง ปรากฎว่าบอกเฉพาะรายชื่อขย.1 เท่าที่ผมจำได้ (ไม่มีรายชื่อขย.2 ) ที่เค้าต้องตรวจตามที่ลิสต์มา
บอกวิธีการตรวจเสร็จสรรพว่า...
เค้ามาตรวจเอง และจะมีโทรมาเช็ค และจะมีอาสาสมัครผู้บริโภคทำทีว่ามาหาเภสัชกรไรงี้------>>แต่ก็ดีนะครับแบบนี้

แต่ผมสงสัยว่า ตามชื่อโครงการ รณรงค์เรื่องเภสัชกรไทยไม่แขวนป้าย ..มันก็ดีอยู่หรอกครับ
แล้วที่ไม่ตรวจ ขย.2 ก้เพราะเค้าไม่มี เภสัชกร ให้แขวนป้าย ละมั้งครับ..
(ขย.2 เลยรอดตัวไป ขายอะไรก็ขายได้ตามอำเภอใจ ที่สำคัญไม่มีใครมาตรวจหรือมาถามหาเภสัชกร) ... คิคิ :mrgreen:
สมาธิมี...สติมา...ปัญญาเกิด
humbler

โพสต์โดย tintin_hcu » 13 เม.ย. 2011, 00:09

humbler เขียน:
ohayo เขียน:ถ้าเป็นอย่างที่คุณ humbler ว่าจริงๆ ก็ขอร้องให้ไปปิดขย.2ก่อน แล้วค่อยบังอาจมาตรวจขย.1 แบบเราๆ เฮ้อ เบื่อพวกเรียงลำดับความสำคัญไม่เป็น ให้ทายเลยนะ อีกกี่สิบปี วงร้านร้านยาเมืองไทยก็จะเป็นแบบนี้แหละ เครียดจนไม่เครียดแล้ว ไหวก็ทำ ไม่ไหวก็ทำอย่างอื่น จบ :roll: :roll:

ต้องบอกใบ้ชื่อจังหวัด ดีไม๊ครับเนี่ย..(ขึ้นต้นด้วย ส. ละกัน อิอิ)
เค้าตอบอย่างนั้นจริงๆๆครับ ว่าตรวจเฉพาะ ขย.1 (ขย.2ไม่ได้ตรวจ) และตรวจตามรายชื่อในใบลิสต์
ผมถามว่าอำเภอนี้มีตรวจกี่ร้านอะไรบ้าง ปรากฎว่าบอกเฉพาะรายชื่อขย.1 เท่าที่ผมจำได้ (ไม่มีรายชื่อขย.2 ) ที่เค้าต้องตรวจตามที่ลิสต์มา
บอกวิธีการตรวจเสร็จสรรพว่า...
เค้ามาตรวจเอง และจะมีโทรมาเช็ค และจะมีอาสาสมัครผู้บริโภคทำทีว่ามาหาเภสัชกรไรงี้------>>แต่ก็ดีนะครับแบบนี้

แต่ผมสงสัยว่า ตามชื่อโครงการ รณรงค์เรื่องเภสัชกรไทยไม่แขวนป้าย ..มันก็ดีอยู่หรอกครับ
แล้วที่ไม่ตรวจ ขย.2 ก้เพราะเค้าไม่มี เภสัชกร ให้แขวนป้าย ละมั้งครับ..
(ขย.2 เลยรอดตัวไป ขายอะไรก็ขายได้ตามอำเภอใจ ที่สำคัญไม่มีใครมาตรวจหรือมาถามหาเภสัชกร) ... คิคิ :mrgreen:

จริงๆ ขย 2 ก็ไม่ได้ว่ารอดตัวนะครับ ร้านขย 2 แถวบ้านผมก็โดนเหมือนกันครับ โดนตรวจพร้อมกับขย 1 นี่แหละครับ
เป็นมนุษย์เป็นได้เพราะใจสูง เหมือนนกยูงมีดีที่แววขน แต่ใจต่ำเป็นได้แต่แค่คน คงเสียทีที่ตนได้เกิดมา
tintin_hcu

โพสต์โดย similan_supawadee » 21 เม.ย. 2011, 13:14

น่าจะเบื่อ สสจ อิอิ
similan_supawadee

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้