New Document

ร่วมบริจาคยา

เภสัชกรร้านยา

ร่วมบริจาคยา

โพสต์โดย rinko » 10 พ.ย. 2008, 12:57

ช่วงนี้เริ่มเข้าสู่หน้าหนาวแล้วค่ะ ก็เลยอยากจะเชื้อเชิญเพื่อนๆ พี่ๆร้านยา มาช่วยกันบริจาคยา และสิ่งของจำเป็นให้กับเด็กๆบนดอยค่ะ พอดีมีลูกพี่ลูกน้องเขาเป็นครูดอยอยู่ที่เชียงรายก็เลยขอความอนุเคราะห์มาค่ะ มีเด็กๆอายุประมาณ 2-12 ปี ช่วงนี้อากาศเย็นมาก เด็กๆเป็นหวัดบ่อย ถ้าจะบริจาคก็ขอเป็นยากลุ่มโรคหวัด โรคกระเพาะ พวกหมวกไหมพรม ผ้าห่ม เสื้อกันหนาว แล้วแต่สะดวกค่ะ แล้วส่งไปทางไปรษณีย์ตามที่อยู่ข้างล่างได้เลยค่ะ ถ้าเดินทางไปเองค่อนข้างลำบากมาก เส้นทางคดเคี้ยว ส่งไปทางไปรษณีย์จะง่ายกว่าค่ะ

กศน. แม่ฟ้าหลวง ต.แม่ฟ้าหลวง อ.แม่ฟ้าหลวง จ.เชียงราย 57240

ขอบคุณค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rinko

Re: ร่วมบริจาคยา

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 19 พ.ย. 2008, 08:59

:lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ยาสูตร ลดน้ำมูกคัดจมูกก็ขาด เป็นพวก คลอเฟน้ำ พอไหวมั้ยคะ
sukanya_rx19
Global Moderator

Re: ร่วมบริจาคยา

โพสต์โดย rinko » 24 พ.ย. 2008, 07:41

ได้ค่ะ จริงๆคือเขาอยากได้ยาฆ่าเชื้อทั้งหลาย ยาที่เกี่ยวกับโรคหวัด โรคกระเพาะ เพราะมันต้องใช้ทั้งปี นี่ก็เพิ่งจะจัดเสร็จ รอส่งอยู่ ถ้าเพื่อนๆมีพวกยาดม ยาหม่อง ขนม หรือพวกโลชั่น ก็บริจาคได้ค่ะ พวกเสื้อผ้า ผ้าห่มก็ได้ ส่งไปตามไปรษณีย์ได้เลยค่ะ
rinko

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้