New Document

กระทรวงไม่มีข้อมูลเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราวในสารบบ

ข่าวสารสาธารณสุข

กระทรวงไม่มีข้อมูลเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราวในสารบบ

โพสต์โดย MONTICHA » 31 มี.ค. 2011, 17:27

กระทรวง ไม่มีข้อมูลเภสัชกรลูกจ้าง แล้วเราอยู่ตรงส่วนไหนของระบบ
คาดว่ามีอีกเยอะค่ะแต่กระทรวงไม่มีข้อมูลในมือทราบว่ามีชื่อจริงๆแค่ 200 กว่า เนื่องจากสำรวจไปแล้วมีคนส่งข้อมูลกลับมาแค่นี้เครือข่ายก็เลยช่วยกันสำรวจ 1 คืน ได้รายชื่อ 400 กว่าจาก 44 จังหวัด(ตอนนี้ได้ 452 ) ก็ลองคิดเล่นแล้วกันว่ามีอยู่เท่าไหร่แล้วก็ลองทบทวนดูดีๆว่า จากที่น่าจะเป็นจำนวนหลักพันกลับมีชื่อแค่ 200 กว่า สงสัยคงไม่ได้อยู่ในสารบบของกระทรวงมั้งคะ แล้วอนาคตนี่ไม่อยากจะคาดเดาค่ะ
ตอนนี้ยังขอรวบรวมรายชื่ออยู่นะคะ ขอให้ส่งข้อมูล ชื่อ สกุล ปีการศึกษาที่จบ สถาานที่ปฏิบัติงานในปัจจุบัน วันที่เริ่มปฏิบัติงานในหน่วยงานราชการ ส่งมาที่ give_amara@hotmail.com , tichawan@gmail.com ใครที่คิดว่า เรื่องของตัวเองเป็นกรณีศึกษาได้ ช่วยให้ข้อมูลด้วยนะคะ เช่น มีเภสัชกรคนเดียวแต่เป็นลูกจ้าง แต่ต้องรับผิดชอบงานทุกอย่างแต่การที่ไม่ได้เป็นข้าราชทำให้มีปัญหาเช่น งาน คบ. จัดซื้อ หรือได้รับปฏิบัติอย่างไม่เป็นธรรม หรือไม่พิจารณาจ้างต่ออันนี้มีคนโดนมาแล้ว ข้อมูลเหล่านี้ทางเครือข่ายจะใช้เป็นข้อมูลประกอบการเรียกร้องนะคะหลังจากที่ไปมาแล้ว 1 รอบ และติดตามผลงานจากผู้ใหญ่ที่รับปากคำเรียกร้องของเรา ทำให้คิดได้ว่าต้องสู้ด้วยตัวเองเท่านั้น เหนื่อยใจไม่อยากคิดว่าเขาเห็นเราเป็นอะไร ตอนนี้กลุ่มเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราวรวมตัวกันผ่านทาง face book ชื่อเครือข่ายเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราวติดตามข้อมูล มี รอบ 2แน่
form รายชื่อเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราว.xls
form รายชื่อเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราว
(17.5 KiB) ดาวน์โหลด 688 ครั้ง
MONTICHA

Re: กระทรวงไม่มีข้อมูลเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราวในสารบบ

โพสต์โดย autumnaki » 31 มี.ค. 2011, 17:45

กรณีที่ส่งไปแล้ว แต่ไม่มีข้อมูลปีที่จบ วันที่เริ่มทำงาน ให้ส่งใหม่กลับไปใช่ไหมคะ ใช้แบบฟอร์มตามนี้เลยนะคะ
autumnaki

Re: กระทรวงไม่มีข้อมูลเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราวในสารบบ

โพสต์โดย MONTICHA » 01 เม.ย. 2011, 08:54

จ๊ะ เพราะรวมครั้งแรก ในเเวลา 1 คืนเพราะตอนนั้นเข้าใจว่าพี่ที่ขอขอมูลต้องรีบใช้ประกอบการประชุม ตามที่เข้าใจว่าคนที่ส่งข้อมูลให้ไม่ทราบรายละเอียดของเพื่อนในจังหวัดทั้งหมดเลยขอคร่าวๆ ก่อน คราวนี้ขอเพิ่มเติมขึ้นนะคะข้อมูลเหล่านี้ต้องได้ใช้ประโยชน์แน่นอน ขอประชาสัมพันธ์เพิ่มนะคะพี่ปุ๊กที่สมุทรสาคร จะช่วยอีกแรง ช่วยส่งข้อมูล ให้ด้วยนะคะ
น้องๆ ที่รักทุกคน
พี่ปุ๊ก วิชชุนี รพ. สมุทรสาคร นะจ๊ะ
หัวหน้าให้ ช่วยหาฐานเงินเดือนของน้องๆ เภสัชกรที่เป็นลูกจ้าง ในเรื่อง ฐานเงินเดือน ได้เท่าไร่มีบวกค่าอะไรบ้าง สรุปแล้วหลงโจ๊ง ได้เท่าไร่ และแต่ละที่ ค่าตอบแทนนอกเวลา ได้ชั่วโมงละ่เท่าไร่ แล้วมีสวัสดิการอะไร (ค่ารักษา บ้านพัก ฯลฯ) น้อง ๆ ช่วยให้ข้อมูลหน่อยได้มั้ยคะ ถ้าเป็นความลับช่วยเมลล์ไปที่ wichunee@yahoo.com นะจ๊ะ ขอบคุณมากๆ
MONTICHA

โพสต์โดย MONTICHA » 01 เม.ย. 2011, 09:01

อ้อ ลืมบอกขอความกรุณาส่งรวมเป็นจังหวัดนะคะเพราะจะได้สะดวกแ่การรวบรวมและตรวจสอบรายชื่อที่ซ้ำ 1 คืนเรารวมได้ 400 กว่า จาก 44 จังหวัด อันนี้ทางกลุ่มแต่ละจังหวัดช่วยประสานหาข้อมูลกันค่อนคืนขอบคุณทุกคนนะคะ คราวนี้มีเวลามากขึ้นหวังว่าคงได้ครบทุกคนนะคะ
MONTICHA

โพสต์โดย MONTICHA » 01 เม.ย. 2011, 17:25

ข้อมูลตอบกลับจาก กพ.
สำนักงาน ก.พ. ได้ส่งเรียนให้สำนักพัฒนาระบบจำแนกตำแหน่งและค่าตอบแทน
เพื่อหาแนวทาง หรือประสานงานกับกระทรวงสาธารณสุขแล้วค่ะ
แต่คงจะไม่สามารถตอบได้ในทันที เนื่องจากเป็นเรื่องที่เกี่ยวข้องกับหลายฝ่ายนะคะ แต่จะประสานข้อมูลให้
เท่า ที่จะทำได้
MONTICHA

โพสต์โดย MONTICHA » 08 เม.ย. 2011, 11:02

กิฟ : ประกาศวันที่ 8 มิย. 54 ด่วน สำหรับเภสัชกรที่ยังไม่มีรายชื่อ
วันนี้ เวลา 9.15 น.ดิฉัน ภญ.อมราพักตร์ สารกุล (พี่กิ๊ฟ) ได้โทร ไปหาพี่ปุ๊ ที่กระทรวง ในเรื่องการขอข้อมูลเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราวทั่วประเทศ
เหตุผล คือ ทางจังหวัดแต่ละจังหวัดไม่ได้ส่งข้อมูลไปครบทุกจังหวัด ดังนั้นจึงต้องเพิ่งพวกเราเรือข่ายเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราว ให้รวบรวมข้อมูลทั่วประเทศในกระทรวงด้วย เพราะจะได้เอาข้อมูลทั้งหมดไปเสนอต่อ คณะกรรมการ เพื่อหาตำแหน่งมาให้พวกเรา อย่างที่บอกว่าตอนนี้ มีข้อมูล 549 คน 58 จังหวัด
จากข้อมูลดังกล่าว ภญ.กิ๊ฟ และ ภญ.นุช เป็นคนรวมข้อมูลช่วยกันทั่วประเทศ จึงอยากให้ เภสัชกรทุกท่านที่ตรวจสอบแล้วว่าไม่มีชื่อตนเอง และ ไม่มีจังหวัดไหน ให้ติดต่อเพื่อนๆ ในจังหวัดนั้นๆ ด้วย แล้วส่ง มาที่ tichawan@gmail.com (พี่นุช) แล้ว cc : ถึงดิฉันด้วย give_amara@hotmail.com (พี่กิ๊ฟ) เพราะพี่ปุ๊จะรวบรวมข้อมูลในวันเสาร์-อาทิตย์นี้
อยากได้ข้อมูลจังหวัดที่ยังไม่ส่งค่ะ
กรุณาช่วยติดต่อและบอกให้ด้วยค่ะ
นุช : ตอนนี้มี552 คน เดี๋ยวดูใน pharmacafe นะ ช่วยบอกเพื่อนๆ ในจังหวัดที่ยังไม่ได้ส่งด้วยนะคะ อยากให้มีชื่อครบทุกคนไม่อยากพลาดใคร
ตรวจสอบรายชื่อด้วยค่ะ
แนบไฟล์
1.รายชื่อเภสัชลูกจ้างทั่วประเทศปรับปรุง070454.7z
รายชื่อเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราวสำรวจ 07/04/54
(28.91 KiB) ดาวน์โหลด 631 ครั้ง
MONTICHA

โพสต์โดย yamatochi » 08 เม.ย. 2011, 22:52

แจ้ง ลำดับที่ 100-103 รพ. เชียงราย และลำดับที่ 107-110 รพ. เชียงรายประชานุเคราะห์ จริงๆ แล้วเป็น โรงพยาบาลเดียวกัน คือ รพ. เชียงรายประชานุเคราะห์ ครับ

ด้วยความเคารพ
yamatochi

โพสต์โดย JomGayRay » 12 เม.ย. 2011, 09:15

เพิ่งรู้ตัวนะครับ ว่าผมทำงานแบบเปนลูกจ้างชั่วคราว มา 3 ปีแล้ว เวลาผ่านไปไวจริงๆ

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ร่วมแรงร่วมใจกัน
JomGayRay

ย้อนกลับไปยัง คาปูชิโน