New Document

ก้ากกั่กๆๆๆๆๆๆ555+

Sport / Technology / Entertainment / Miscellaneous

Re: ก้ากกั่กๆๆๆๆๆๆ555+

โพสต์โดย kohboy » 06 ม.ค. 2008, 16:59

หัวข้อ: "สตรีเพ็ญภา" โฉมใหม่ ชนิดเเคปซูล
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 12:54 » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------

:roll:
นั่นยาใหม่ คู่แข่งของยาสตรีเพ็ญภาค  เหรอครับ
:lol: :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
kohboy

โพสต์โดย kohboy » 06 ม.ค. 2008, 23:14

adRIAmYCin เขียน:สถานที่ - Don't tell Papa ณ มหาสารคาม
เวลา - ตั้งแต่ 1 ทุ่มกว่าจนถึงบัดนี้
อุปกรณ์ประกอบ - เบียร์สิงห์ ต้มแซบ ยำแหนม หอยนางรม

Dont't tell Papa. But you have to tell your big boss who's staying at home,don't you?
:lol: :lol:
kohboy

โพสต์โดย freelander » 12 ม.ค. 2008, 17:21

การแขวนป้ายของเภสัชกร....เป็นปัญหาclassic
จากการคลุกคลีในวงการนี้มา20ปี
ควรช่วยกันเสนอความเห็นในมุมของตัวเอง..น่าจะมีประโยชน์มากกว่าการบอกว่าความเห็นผู้อื่นไม่ได้เรื่อง...
..................................................
การแก้ปัญหาการแขวนป้ายควรเริ่มทำตั้งแต่วันนี้...........เราน่าจะช่วยกันแก้ปํญหาเรื้อรังนี้ในเวลาไม่กี่ช.ม.
โดยการเอาป้ายทั้งหมดไปตอกตะปูติดข้างฝาให้แน่นๆ........เพียงเท่านี้การแขวนป้ายก็จะไม่ปรากฎอีกต่อไป..............
freelander

โพสต์โดย kohboy » 13 ม.ค. 2008, 15:35

azzuri เขียน:ผมว่าปลายเดือนนี้ ณ ริมโขง มีคำถามมากมายที่อยากให้ใครบางคนมาเล่าประสบการณ์ ประมาณว่าจะเอามาใช้อุดช่องว่างเรื่องพวกนี้ได้

ใครคนหนึ่งคนนั้นเรียบเรียงไว้ดีๆละกันคับ

วันหลังก็ส่งหนังสือเชิญเป็นวิทยากรเลยสิ
(จะได้ขอวีซ่าสบายใจ อิอิ)
kohboy

โพสต์โดย kohboy » 13 ม.ค. 2008, 19:01

Wiz@rd. เขียน:
adRIAmYCin เขียน:สุขสันต์วันเกิดด้วยครับ

เนียนครับ เนียน...

แอดมินว่าขำไหม :?:
ผมขำนะ..
ผมว่าผมเข้าใจแอดมินถูกละกัน :wink:
kohboy

text

โพสต์โดย azzuri » 13 ม.ค. 2008, 20:14

kohboy เขียน:
azzuri เขียน:ผมว่าปลาย เดือนนี้ ณ ริม โขง มีคำ ถามมากมายที่อยาก ให้ ใครบางคนมา เล่าประ สบการณ์  ประ มาณว่าจะ เอามา ใช้อุดช่องว่าง เรื่องพวกนี้ ได้

ใครคนหนึ่งคนนั้น เรียบ เรียง ไว้ดีๆ ละ กันคับ

วันหลังก็ส่งหนังสือ เชิญ เป็นวิทยากร เลยสิ
(จะ ได้ขอวีซ่าสบาย ใจ อิอิ)

พิเศษค่าวิทยากรสมทบกองทุนเบียร์
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri
Global Moderator

โพสต์โดย kohboy » 23 ม.ค. 2008, 15:30

little bean เขียน:ที่กาญจนบุรีก็มีเยอะค่ะ
    case ที่ 1 : คนไข้..กินยาชุดแก้ยอกที่มี steroid ...

case ที่ 2 : คนนี้ไปได้ยาชุด...
    case ที่ 3 : คนนี้มาซื้อยาแก้ปวดขา กินมานานแล้วจะให้มาจัดยาให้ มี steroid อีกตามเคย ...
    case ที่ 4 : คนนี้ไม่ได้กินเอง แต่มาซื้อยาแล้วคุยกันถึง steroid...
    case ที่ 5: มาด้วยอาการตามัว ...ซักไปซักมาก็กิน steroid เหมือนเดิม ...
...
    แจ้ง สสจแล้ว เล่าเรื่องพวกนี้ให้ฟัง พี่บอกว่า "เดี๋ยวก็ชินเองแหละ เป็นธรรมดา"  พอพูดมากๆ ก็บอกว่าเดี๋ยวจะไปทำแผนร้านพวกนี้ให้ ... แล้วก็เงียบไป  ตอนนั้นพ่ออยู่ที่ร้าน พ่อถามพี่สสจ ว่าทำไมลูกสาวไม่ยอมจ่ายยา steroid ให้คนไข้ คนจะมาเอาทำไมไม่ให้  แล้วทำไมร้านอื่นจ่ายได้ ไม่โดนจับเหรอ พี่สสจ ตอบว่า " ไม่ผิดกฎหมายหรอก จริงๆก็จ่ายได้ แต่ไม่ควรจ่าย พร่ำเพรื่อ" 
บอกพี่สสจ ว่าไม่รู้ว่าคนในชนบท จะกินกันเยอะขนาดนี้ ถ้าไม่มาเปิดร้านตรงนี้ก็ไม่รู้ว่ารุนแรงมาก เหมือนกินยาฆ่าตัวตายโดยไม่รู้ตัว พี่สสจ ตอบว่า "พี่รู้มาตั้งนานแล้วแหละ เดี๋ยวก็ชินเอง"ก็เลยไม่รู้จะทำยังไง
เราก็คงทำหน้าที่ไป เป็นจุดเล็กๆที่ค่อยๆขยายวงกว้าง ให้ความรู้ และเปลี่ยนทัศนคติคนในชุมชนไปเรื่อยๆ ผลที่ตอบกลับก็ทำให้มีกำลังใจทำต่อไป ยังมีอะไรอีกเยอะที่เราช่วยคนในชุมชนได้  ถ้ามีสื่อมาช่วยก็ดีค่ะ 

:shock: :shock:
ที่กาญจนบุรี ... นี่หมายถึงกาญจนบุรีในประเทศไทยหรือเปล่าครับ :?:

:twisted: :twisted:
kohboy

โพสต์โดย plepod..Rx19 » 23 ม.ค. 2008, 20:11

ผมโง่ หรือว่า..ผมคิดมากไป รึเปล่า :?:

คงงั้นมั้งเน๊อะ :lol: :lol: :lol:
ปล.เปลี่ยนเรื่องเครียดให้เป็นเรื่องขำ ชีวิตสดใส สดชื่นนะจะบอก555+
ultraman ปล่อยพลัง เพี้ยงๆ ฮ่าๆๆ
plepod..Rx19

โพสต์โดย kohboy » 23 ม.ค. 2008, 20:56

plepod..Rx19 เขียน:วันนี้เอาบทความโรคหัวใจมากฝากค่ะ :lol:

Let love be your energy!

หัวใจ Y

....

...

หัวใจ x  เดี่ยวๆ  เรียก.................... สาวโสด
หัวใจ y  เดี่ยวๆ  เรียก.................... หนุ่มโสด
หัวใจ x  คู่กับ หัวใจy  เรียก........... สาวรักหนุ่ม
หัวใจ y  คู่กับ หัวใจx  เรียก........... หนุ่มรักสาว
หัวใจ x  คู่กับ หัวใจx  เรียก........... พี่สาวกะน้องสาว
หัวใจ y  คู่กับ หัวใจy  เรียก.......... ตุ๊ดเด็ก
หัวใจ X  เดี่ยวๆ  เรียก................... ขึ้นคาน
หัวใจ Y  เดี่ยวๆ  เรียก.................... หนุ่มฉกรรจ์
หัวใจ X  คู่กับ หัวใจy  เรียก.......... รักเด็ก
หัวใจ Y  คู่กับ หัวใจx  เรียก.......... วัวแก่กินหญ้าอ่อน
หัวใจ X  คู่กับ หัวใจX  เรียก.......... คู่ทอมกะดี้
หัวใจ Y  คู่กับ หัวใจY  เรียก......... แก๊งค์กะเทยเฒ่า

Credit: NEMO
อิอิ
:D :D
kohboy

โพสต์โดย kohboy » 23 ม.ค. 2008, 21:11

doraemon เขียน:ไม่อยากเป็นอย่างนี้เลย unlucky in game แล้วยัง unlucky in love  อีก ถ้าร้องไห้มากๆทำให้เป็นไข้แล้วก็เจ็บคอด้วยได้ไงเนี่ย :bigcry:  บอกให้เลิกรักกันจะทำได้ไงคนใจร้าย :bigcry:

หลายคนมั่กๆ... เขียน:
...

PHARMA เขียน:ไปขุดมา อ่านแล้วขำ

:roll: :roll:
ขำเพราะไม่คิดว่าปาฏิหารย์จะเกิดขึ้นได้
ชิมะ ชิมะ
kohboy

โพสต์โดย muayaew » 24 ม.ค. 2008, 14:39

มีความสุขจิงๆนะพี่เกาะบอย

แซวเขาไปทั่วหมด

เกิดปาฏิหารย์มีจิงแล้วจะหนาว

55555555
muayaew

โพสต์โดย muayaew » 28 ม.ค. 2008, 17:07

เห็นด้วยกะพี่หนุ่มทุกประการ :lol:
muayaew

โพสต์โดย kohboy » 29 ม.ค. 2008, 17:09

jj2_lukelah เขียน:ต้องการรับสมัครนักศึกษามารับทุน คปก. ด่วน
นักศึกษาต้องจบตรีเภสัช เกียตินิยมอันดับ 1 หรือ 10% แรกของรุ่น
มาศึกษาต่อด้านเภสัชเคมี

ฝากบอกต่อเพื่อนๆ ที่สนใจด้วยนะค่ะ
ติดต่อได้ที่ jj2_lukelah@hotmail.com หรือ 081-2818723

:roll:
:shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock:

มีคนที่มีคุณสมบัติอย่างนี้อยู่ในฟาร์มาคาเฟ่ด้วยหรือ?

kohboy

โพสต์โดย kohboy » 30 ม.ค. 2008, 16:27

snoopy เขียน:สถาบันสุขภาพเด็กฯ หรือโรงพยาบาลเด็ก
เปิดรับเภสัชกร parttime 1 ตำแหน่ง
มีเงื่อนไขดังนี้
ขอเป็นผู้มีประสบการณ์และเป็นผู้หญิง
ทำงานเฉพาะวันศุกร์ เวลา 9.00-16.00 น.
รายได้ 900 บาท ต่อวัน
ใครต้องการหา parttime เพิ่มสนใจติดต่อที่
ห้องจ่ายยาผู้ป่วยนอก สถาบันสุขภาพเด็กฯ
โทร 02-354-8333, 02-644-6011 ต่อ 2206, 2227
ติดต่อ ภญ.ศรัญญาหรือภญ.จุรี
ขอบคุณค่ะ

ถ้า..เป็นผู้มีประสบการณ์และเป็นผู้ชายที่รักเด็ก, รักอยู่เป็นประจำ
จะรับมั๊ย?

:D :D
สมน้ำหน้าพวกผู้ชาย
นะเค้อะ :!:
:oops:
kohboy

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ไอริชคอฟฟี่